CỰU HỌC SINH A2 NGUYỄN TRÃI
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Áo đồng phục, áo lớp đẹp đồng phục lớp đẹp
Thân gửi những người bạn của tôi. EmptyWed Jun 18, 2014 3:13 pm by caohue

» Tập thể lớp chúng ta. Có cả cô Liên
Thân gửi những người bạn của tôi. EmptySun May 25, 2014 1:42 pm by Ng Thành Tuyên thieu gia

» Mới tậu xe!
Thân gửi những người bạn của tôi. EmptyWed Aug 21, 2013 10:04 am by dieplgland

» Kế hoạch tập hợp ảnh
Thân gửi những người bạn của tôi. EmptyMon Aug 05, 2013 4:19 pm by dieplgland

» Update Danh sách thành viên lớp A2 niên khóa 1995 - 1998 (07/01/2011)
Thân gửi những người bạn của tôi. EmptyMon Aug 05, 2013 4:15 pm by dieplgland

» Một trận nhớ đời
Thân gửi những người bạn của tôi. EmptyFri May 10, 2013 7:14 pm by nguyenhongvu

» Nhập hội với
Thân gửi những người bạn của tôi. EmptyWed May 08, 2013 10:56 pm by nguyenhongvu

» Nhập hội với
Thân gửi những người bạn của tôi. EmptyWed May 08, 2013 10:55 pm by nguyenhongvu

» Chúc mừng năm mới ! Năm mới thắng lợi mới !
Thân gửi những người bạn của tôi. EmptyMon Feb 25, 2013 12:23 pm by canhy80

» Đám cưới đồng quê
Thân gửi những người bạn của tôi. EmptyMon Nov 12, 2012 7:24 am by hangnga80

Chát trực tiếp đây

Phạm Ngọc Anh Khánh

Nguyễn Nam Luyện

Nguyễn Minh Cảnh Lý

Thân gửi những người bạn của tôi.

5 posters

Go down

Thân gửi những người bạn của tôi. Empty Thân gửi những người bạn của tôi.

Bài gửi  ngocanhtbh Mon Jan 03, 2011 4:08 pm

Có ba thứ không bao giờ lấy lại được.
Đó là Lời đã nói, Tên đã bắn và thời gian đã qua
Mười hai năm, một quãng thời gian đã dài đủ để thay đổi số phận một con người.
Trong số những bạn bè của chúng ta, đã có người còn, người mất. Nhưng những tình cảm xưa cũ, những kỉ niệm vui buồn về một thời học sinh vẫn còn vẹn nguyên trong mỗi chúng ta.
Ngồi viết nên những dòng này, bao nhiêu chuyện ngày xưa bỗng đâu cứ chợt ùa về. Tôi nhớ lại những năm tháng còn học bên nhau, nhớ những lần liên hoan lớp, nhớ những lần đi lao động đào mương, nhớ những lần liên hoan uống rượu....
Bận bịu với những lo toan cuộc sống, với vợ con, gia đình. Chợt nhìn lại, thấy thời gian trôi đi nhanh quá.
Khi ra đời rồi mới biết nhớ thương cái thời ngu ngơ ngày xưa quá, không trách tại sao một người bạn của mình đã từng hỏi: Tại sao những năm đại học chúng ta chơi với nhau dù có thân thiết đi chăng nữa thì những người bạn cũ thời cấp ba vẫn cho ta những kí ức khó phai
Thời gian sẽ có thể là dài vô tận nếu ai trong mỗi chúng ta cũng bận bịu với những lo toan cuộc sống của riêng mình. Nhưng cũng có thể trở nên rất gần nếu như chúng ta thường xuyên gặp nhau hơn. Gặp nhau để ôn lại những kỉ niệm, để hiểu nhau hơn và để có thể giúp nhau trong cuộc sống và công việc. Và gặp nhau để biết rằng bao năm qua chúng ta đã mong muốn để gặp mặt và chia sẻ với nhau như thế nào...
Nào các bạn, chúng ta hãy tạm để lại những lo toan của cuộc sống hàng ngày, cùng về với ngày họp lớp với bao niềm hân hoan mới mẻ, để ở đó chúng ta được sống với những kỷ niệm vui buồn của một thời học sinh...
Xin trân trọng kính mời các bạn, hãy bớt chút thời gian, để mình gặp nhau và hàn huyên tâm sự chuyện cũ chuyện mới.
Thời gian dự tính sẽ là ngày mùng 5 tết
Địa điểm: Tại Nhà hàng Cây Nhãn, thị trấn Vũ Thư - Thái Bình.
Thân ái

Phạm Ngọc Anh

Được sửa bởi ngocanhtbh ngày Sun Feb 13, 2011 10:34 am; sửa lần 1.

ngocanhtbh
Ban liên lạc
Ban liên lạc

https://a2nguyentrai.forumvi.com

Thân gửi những người bạn của tôi. Empty Re: Thân gửi những người bạn của tôi.

Bài gửi  khanhly Wed Jan 05, 2011 11:20 am

Xin chào cả nhà.
đúng là cũng đã lâu lắm rồi không được gặp mọi người. nhất là với một người ít giao lưu và hay bị trách móc như mình nhỉ .he.he. Very Happy
cũng mong cả nhà thông cảm vì thứ nhất là do bản chất lười đi chơi, thứ 2 là do bận rộn công việc gia đình, con cái. Hy vọng với forum này của Ngọc anh khởi tạo, mình sẽ có cơ hội giao lưu với cả nhà được nhiều hơn.

Về lịch họp lớp của Ngọc anh , mình có comment là nên lùi lại sớm hơn một chút (khoảng 2,3 gì đó) cho thuận tiện với các bạn ở xa. vì mùng 5 thì mọi người đã phải chuẩn bị đi làm rồi.
khanhly
khanhly
Phó ban liên lạc
Phó ban liên lạc

Thân gửi những người bạn của tôi. Empty Thân gửi các bạn A2!

Bài gửi  dangtam80 Wed Jan 05, 2011 2:05 pm

Hahahohoho! Thằng Anh Khánh sau khi có vợ con đề huề có vẻ trưởng thành hơn đây, khá khen cho mi!
Lâu lắm rồi không được buôn dưa lê với mọi người, không khéo gặp nhau túa nước mắt không nói gì được thì chết. Hic hic...
Tết nhất thì vướng bận nào là gia đình, 2 quê, con cái (mình lại còn bầu bí mới khổ chứ! Embarassed ) nên việc họp lớp cần phải bàn bạc thật kỹ. Theo tôi thì mồng 4 là đẹp nhất, vì "mồng 5, 14, 23 đi chơi cũng thiệt..." mà! Hôm đó cứ tập trung tại địa chỉ nào đó, rồi ăn, rồi uống và hát...(đó là quy định chung của mọi cuộc chơi nên ta nên tuân thủ Twisted Evil ). Ai có chồng, vợ, con cái, đưa đi tất, giao lưu túa lua luôn (đừng say quá là được). Kết thúc sẽ là buổi chụp hình kỷ niệm, đấy, đơn giản thế thôi.
Đứa nào có tối kiến khác thì giơ tay phát biểu tiếp!
Bổ sung danh sách:
11, Đặng Thị Thanh Tâm: 0912.202.306 , Yh nick: hoamitocnau_80@yahoo.com, mail: dangthanhtam80@gmail.com
Trong danh sách thiếu lắm lắm lắm đấy, mọi người hãy noi gương sáng của mình mà update di nhé!
Để nghiên cứu xem đưa ảnh lên ntn để khoe ảnh con đê! (Nhìn Ly Ngọc vẫn thế nhỉ? tao thì xinh lên nhiều! he he he Very Happy )

dangtam80
Phó ban liên lạc
Phó ban liên lạc

Bài gửi  HuongVL Wed Jan 05, 2011 3:02 pm

Vũ Lan Hương
huongvl@ymail.com
0986306677

HuongVL

Bài gửi  nam_nguyen_tbvp Thu Jan 06, 2011 5:19 pm

Họp đi, nhưng ngày tết thì khó đấy. 1,2 thì ok mồng 3 rục rịch sang bên vợ rồi. Ko họp thì ra quán karaoke hát hò tí rồi về
nam_nguyen_tbvp
nam_nguyen_tbvp
Ban liên lạc
Ban liên lạc

http://www.bachnamphong.com.vn

Bài gửi  khanhly Fri Jan 07, 2011 1:14 pm

hi hi, vừa mới bị ốm một trận phải nghỉ làm mấy ngày nên hôm nay mới quay lại diễn đàn.
thấy dân tình mình chẳng có ai post ảnh lên cả. Embarassed ngại quá, ngại quá, thôi xin gỡ ảnh của mình xuống vậy, không lại sợ mọi người bảo show hàng quá.
khanhly
khanhly
Phó ban liên lạc
Phó ban liên lạc

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics